Week 4

September 15, 2022 | Author: Anonymous | Category: N/A
Share Embed Donate


Short Description

Download Week 4...

Description

 

  Learning Delivery Modality

Learning Area

 

LESSON EXEMPLAR  Week 4- LE-3

I. LAYUNIN

Edukasyon sa Pagpapakatao Modyular Distance Learning Paaralan   Santa Rosa Elementary School Guro   John Lee L. Cuevas Petsa   Oct. 4-8, 2021 Oras

 

2 Asignatura   EsP Markahan   Una Bilang ng Araw   5 Baitang

 

Sa araling ito, ang mga mag-aaral mag-aaral ay inaasahang:

a.K- Nailalahad ang kakayahang labanan ang takot kapag may nangbubully.  b. S –Nailalarawan –Nailalarawan ang dapat gawin upang maipakita ang kakayahang labanan l abanan ang takot kapag may nangbubully.

c. A-  Naisasadiwa ang dapat gawin na maipakita ang kakayahang labanan ang takot kapag nangbubully.

A. Pamantayan Pangnilalaman   Naipapamalas Naipapamalas ang pag unawa unawa sa kahalag kahalagahan ahan ng pagkilala sa sa sarili at  pagkakaroon ng disiplina tungo sa pagkakabuklod – buklod o pagkakaisa ngmga kasapi ng tahanan at paaralan. B. Pama Pamant ntay ayan ang g Pa Pagg ggan anap ap

 

C. Pin Pinak akam amah ahala alaga gang ng Kasanayan sa Pagkatuto (MELC)  

Naisasagawa Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang kahinaan.

Nakapagpapa Nakapagpapakita kita ng kakayahang labanan ang takot kapag may nangbubully EsP 2PKP-1c-10

D. Pagpap Pagpapaga aganag nag Kas Kasana anayan yan

II.NILALAMAN

 

III.KAGAMITANG PANTURO A. Mga Sanggunian a. Mga Pahin Pahinaa sa Gabay Gabay ng Guro  b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral

Aralin 3: Paglaban sa takot kapag may nangbubul

MELC MELC EsP Gr 2, PIVO PIVOT T BOW R4QUBE, R4QUBE, p65 Modyul para sa Ikalawang Ikalawang Baitang-EsP-p.18-22

 

c.

Mga Mga Pa Pahi hina na sa Teks Teksbu buk k

d. Karagdag Karagdagang ang Kagamitan Kagamitan mula sa Portal ng Learning resource B. Listahan ng Kagamitang Panturo  para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at pkikipagpalihan

Mody Modyul ul para para sa Ma Magg-aaar aral al p.18 p.18-2 -22 2

Larawan, rubriks,tarpapel

IV.PAMAMARAAN

A.  Panimula  (INTRODUCTION)   (________araw )

  Sabihin sa mga bata :  Natutuhan mo sa nakaraang aralin na ang bawat bata ay nagtataglay ng iba’t ibang kakayahan. Binanggit mo ang mga ito at maging ang wala ka ngunit nais mong aralin. Kaya mong mas pahusayin pa ang mga ito. May  paraan din upang matuto pa ng ibang kakayahan. Para saan nga ba ang mga ito? Ano ano ba ang dapat mong gawin dito? Sa pagtatapos ng araling ito, inaasahang napahahalagahan mo ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anomang kakayahan o talento.  Napag-aralan mo na ang tungkol sa iyong mga kakayahan.  Natutuhan mo rin na dapat na isakilos at pahalagahan ang mga ito. Subalit may mga pagkakataon na ikaw ay nahihiyang ipamalas ang mga ito. Minsan naman, ikaw ay natatakot dahil sa kulang pa ang tiwala sa iyong sarili. Maaari ring dahil ito sa sinasabi o ginagawa ng iba sa iyo. Ano ano kaya ang dapat mong gawin sa tuwing ikaw ay nakakaramdam ng takot? Kaya mo ba itong harapin nang buong tapang? Sa pagtatapos ng araling ito, ikaw ay inaasahang nakapagpapakita ng kakayahang labanan ang takot kapag may nambu-bully. Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Basahin ang usapan ng dalawang  bata. Piliin ang numero ng pahayag na maituturing na halimbawa ng pambu bully. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.

 Tama ba ang mga napili mong sagot? Ano ang naging batayan mo sa pagtukoy ng mga pahayag na halimbawa ng pambu-bully?

 

B. Pagp Pagpap apau aunl nlad ad ( DEVELOPMENT )   (_____araw)

 Ang pambu-bully ay paggawa ng kilos o pagsasabi ng hindi magandang  pananalita sa kapwa. Halimbawa nito nit o ang paulit-ulit na pananakit na pisikal,  pasalita o emosyonal. Kadalasang biktima nito ang mga mas bata, mas maliit o inaakalang mas mas mahina. Nangyayari ito sa sa dalawang paraan. Una ay pisikal o harapan. Pangalawa ay online o virtual gamit ang kompyuter, internet at ibang katulad na pamamaraan. pamamaraan. Sa iyong paglaki, mas mauunawaan mauunawaan mo ang kahulugan nito ayon sa batas. Aaralin mo rin ang mas malalim na pagtalakay nito. Tama ba ang mga napili mong sagot? Ano ang naging batayan mo sa  pagtukoy ng mga pahayag na halimbawa ng pambu-bully?  Nais mo bang mapayaman pa ang kaalaman tungkol sa bullying? Basahin ang kwento kwento ni Tina, mag-aaral mag-aaral sa ikalawang baitang. (Tingnan ssaa Modyul) Modyul) Tinakot si Tina J. Lopo

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: 2: Mag-isip ng pangyayari o sitwasyon na ikaw ay nakaranas ng pagkatakot. Ano ang ginawa mo? Kung mangyayari itong muli, ano ang iyong gagawin? Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno. Sitwasyon

Ginawa

Gagawin kung mangyari itong muli

Magpatulong sa nanay, tatay o kapatid na maipakita ito sa isang pagsasadula o pag-ganap ng napiling sitwasyon

C. Pagp Pagpap apal alih ihan an ( ENGAGEMENT)   (___araw )

 

 

D. Paglala Paglalapa patt (A (ASSI SSIMIL MILAT ATION ION))   (_____araw )

. Karaniwang nara nararanasan ranasan ng batang tulad mo mo ang matakot. Suba Subalit lit hindi dapat magpadala magpadala dito. Hindi rin dapat na balewalain balewalain lalo na kung nakararanas nakararanas ng pambu-bully. Tandaan ang mga paraan upang maipakita ang kakayahang malabanan ang takot.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Sagutin ang mga katanungan. Piliin ang letra ng tamang sagot. Isulat ito sa iyong kuwaderno.  _____1. Ang paulit-ulit at sinasadyang pananakit, pisikal man, sa pananalita o emosyonal ay matatawag na A. bullying B. pananakot C. pang-aalaska  _____2. Kapag may nambu-bully, maaaring A. umiwas umiwas B. huwag huwag matakot matakot C C.. A at B  _____3. Sa mga pagkakataong natatakot ka dahil may nambu-bully sa iyo,  pinaka-mainam gawin ang A. balewalain ito hanggang hanggang magsawa magsawa sila B labanan ang takot at harapin ito B. umiyak na lang lang upang maawa sila 4. Palagi kang sinasabihan ng kapitbahay mo na lampa aatt mabagal tumakbo. tumakbo. May mga pagkakataon pagkakataon ding itinulak ka niya at nasaktan. Sa susunod susunod na gawin niya ulit ito sa iyo, ikaw ay A. lalaban na at makikipag-away makikipag-away B. makikipagusap nang maayos maayos C. tatakbo upang maka-iwas maka-iwas _____5. Nakita mong pilit kinukuha ni Arlan ang ang laruan ng mas mas batang si Jano. Sasabihin mo kay A. Jano na ibigay na lang lang para walang gulo B. Jano na makipag-suntukan kay Arlan C. Arlan na huwag huwag agawan agawan si Jano

V.Pagninilay

Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno o journal ng kanilang nararamdaman o realisasyon batay sa kanilang naunawaan sa aralin.  Nauunawaan ko na ____________________________________   Nababatid ko na________________________________________  na________________________________________ 

 

View more...

Comments

Copyright ©2017 KUPDF Inc.
SUPPORT KUPDF