Lesson Plan. Ekawp.Grade 6

August 28, 2018 | Author: Susan B. Espiritu | Category: N/A
Share Embed Donate


Short Description

Lesson Plan. Ekawp.Grade 6...

Description

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI I.

II.

Layunin ng Pagkatuto: 1. Nakasusunod nang wasto sa mga tagubilin ng guro. 2. Nakapagpapakita Nakapagpap akita ng tiwala sa sarili sa pagsasalita at pagkilos. Paksa ng pagkatuto.

 A. Pagsunod Pagsunod sa mga Tagubilin Tagubilin B. Pagpapakita ng Sarili * Pagtitiwala sa Sarili*

III. Pamamaraan ng pagkatuto:  A. Pamukaw-sigla Pamukaw-sigla Paglalaro sa pamamagitan ng pagpapasahan ng bola sa saliw ng isang tugtugin. Sa paghinto ng tunog, magapakilala ang batang may hawak ng bola. Ulitin.

sarili. “Ako si Gng. Jovy Q. Valderamos”  B. Pagpapakilala ng guro sa kanyang sarili. Pagtawag sa pangalan ng mga batang nasa talaan. talaan. C. Pagtayo at pagtugon sa pagtatanong ng guro. D. Pakikinig sa mga tagubilin ng guro * Mga gamit na kinakailangan sa bawat asignatura * Mga batas at tuntunin sa silid-aralan na sariling likha ng mga mag-aaral na dapat sundin. * Mga karapatan at tungkulin sa silid aralan. E. Pagpapakilala ng sarili sa harap ng klase. F. Pagibibigay ng puna sa ginawang pagpapakilala. G. Pagpapahalaga sa ginawa ng buong klase. IV. Takdang Gawain. Maglagay ng pangalan sa dibdib na nakasulat sa makapal na papel upang madaling makilala ng guro at kamag-aaral.

1

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: 1. Nasasabi ang mga panuto o direksyon na dapat gawin o sundin sa loob loob at labas ng silid- aralan. 2. Naitatala ang mga detalye ng mga panuto o direksyong napakinggan. napakingga n. 3. Naisagagawa ang mga narinig na tagubilin. II. Paksa ng Pagkatuto. Pagsunod sa mga tuntunin sa Loob at Labas ng Silid-Aralan.

*Pagsunod nang maluwag sa kalooban * III. Pamamaraan ng Pagkatuto:  A. Panimulang Panimulang Gawain. Gawain. Pagbigkas ng tugmang alam ng mga bata B. Pagganyak 1. May napansin ba kayong mga mga nakasulat sa pader sa pagbaba at pag-akyat ng hagdan? 2. Ano ang tawag sa mga ito? C. Pagbibigay ng guro ng mga detalye ng mga tagubilin/direksyon habang nakikinig ang mga bata. D. Pagkatalakayan tungkol sa mga detalyeng ibinibigay * Ano-ano ang mga panuto/direksyong dapat ninyong gawin sa loob at labas ng silid-aralan? E. Pagtatanong tungkol sa mga direksyong natutuhan F. Pagpapahalaga Naisagawa ba ninyo ang mga tagubilin? IV. Takda Itala ang mga panuto o direksyong nakita sa loob at labas ng silid-aralan.

2

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: 1. Nasasabi ang mga panuto o direksyon na dapat gawin o sundin sa loob loob at labas ng silid- aralan. 2. Naitatala ang mga detalye ng mga panuto o direksyong napakinggan. napakingga n. 3. Naisagagawa ang mga narinig na tagubilin. II. Paksa ng Pagkatuto. Pagsunod sa mga tuntunin sa Loob at Labas ng Silid-Aralan.

*Pagsunod nang maluwag sa kalooban * III. Pamamaraan ng Pagkatuto:  A. Panimulang Panimulang Gawain. Gawain. Pagbigkas ng tugmang alam ng mga bata B. Pagganyak 1. May napansin ba kayong mga mga nakasulat sa pader sa pagbaba at pag-akyat ng hagdan? 2. Ano ang tawag sa mga ito? C. Pagbibigay ng guro ng mga detalye ng mga tagubilin/direksyon habang nakikinig ang mga bata. D. Pagkatalakayan tungkol sa mga detalyeng ibinibigay * Ano-ano ang mga panuto/direksyong dapat ninyong gawin sa loob at labas ng silid-aralan? E. Pagtatanong tungkol sa mga direksyong natutuhan F. Pagpapahalaga Naisagawa ba ninyo ang mga tagubilin? IV. Takda Itala ang mga panuto o direksyong nakita sa loob at labas ng silid-aralan.

2

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI I. Layunin a. b. c.

ng pagkatuto: Naiisa- isa ang mga pook pampubliko Mapanatiling malinis ang pook pampubliko Nakapagbibigay Nakapagbib igay ng mga paraan upang mapanatili ang kaayusan ng mga pampublikong gamit. II. Paksa ng pagkatuto: Kalinisan at Kaayusan sa pook pampubliko Sanggunian: Ginintuang Aral 6  “Oops!,” isang kuwento. Pahina, 2-7 Kagamitan: :Larawan ng mga pook pasyalan na matatagpuan sa Kamaynilaan. Larawan ngmga taong nagpipiknik, o nagkakasiyahan sa pampublikong pasyalan o palaruan

*Panatilihing malinis pook- pasyalan * III. Mga Gawain 1. Paglalahad Nakapamasyal na ba kayo sa Luneta? Nayong Pilipino? Intramuros?

 “Oops!,” isang kuwento. 2. Pagtatanong tungkol sa kuwento 3. Pagtatalakayan napangalagaan ang mga pook pampubliko? - Ano ang pwedeng mangyari kapag „di natin napangalagaan - Tama ba ang ginawi ng mga buong barkada? - Magbibigay ang mga bata ng mga paraan upang mapanatiling malinis ang mga pook pampubliko 4. Pagsasagutan  Ano ang gagawin gagawin mo kapag kapag may nakikita nakikita kang kang nagsusulat nagsusulat sa dingding dingding ng ating ating mga pook pasyalan? Bakit? 5. Pagpapahalaga

 “Ang taong malinis, kahit na dukha‟y daig pa ang mayaman.”  IV. Takda Gumawa ng karatula o poster na nagbibigay paalala na maari nating gawin sa pook pampubliko. pampubli ko. (Pangkatang Gawain)

3

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI I. Layunin ng pagkatuto: a. Nakapagbibigay Nakapagbib igay ng mga paraan upang mapanatili ang kaayusan ng mga pampublikong gamit. b. Mapanatiling Mapanatilin g malinis ang pook pampubliko. II. Paksa ng pagkatuto: Kalinisan at Kaayusan sa pook pampubliko Sanggunian: Ginintuang Aral 6 “Oops!,” isang kuwento. Pahina, 2-7 Kagamitan: :Larawan ng mga pook pasyalan na matatagpuan sa Kamaynilaan. Larawan ng mga taong nagpipiknik, o nagkakasiyahan sa pampublikong pasyalan o palaruan

*Panatilihing malinis pook- pasyalan * III. Mga Gawain 1. Pamukaw – sigla Pag-awit sa Himig ng “Tayo na sa Antipolo” Tayo na sa pook pasyalan Nakapamasyal na ba kayo sa Luneta? Nayong Pilipino? Intramuros?

 “Oops!,” isang kuwento. 2. Paglalahad Pagpapatuloy Pagpapatul oy ng aralin.

Pagtatanong tungkol sa kuwento

3. Pagtatalakayan - Ano ang pwedeng mangyari kapag „di natin napangalagaan ang mga pook pampubliko? - Tama ba ang ginawi ng mga buong barkada? - Magbibigay ang mga bata ng mga paraan upang mapanatiling malinis ang mga pook pampubliko 4. Pagsasagutan  Ano ang gagawin gagawin mo kapag kapag may nakikita nakikita kang kang nagsusulat nagsusulat sa dingding dingding ng ating mga pook pasyalan? Bakit? 5. Pagpapahalaga

 “Ang taong malinis, kahit na dukha‟y daig pa ang mayaman.”  IV. Takda Gumawa ng karatula o poster na nagbibigay paalala na maari nating gawin sa pook pampubliko. pampubli ko. (Pangkatang Gawain) 4

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI I. Layunin: Naipapakita ang pangganyak sa iba na pangalagaan ang mga pook- pampubliko II. Paksa: Paghikayat sa Iba na Pangalagaan ang mga Pook- Pampubliko Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 9-11 III. Mga Gawain: 1. Balik-Aral pook-pampubliko mga paraan upang mapanatiling malinis ang mga pook-pampubliko  

2. Paglalahad Mga Paalaala (Mga Larawan) 3. Pagtatalakayan Mga paraan ng pagganyak sa iba uang pangalagaan ang mga pook pampubliko 4. Pagsasagutan

Paano natin maiiwasan ang “wala akong pakialam” na kaisipan? 5. Pagpapahalaga

 “Ang gawa sa pagkabata dala hanggang sa pagtanda”  pagtanda”  IV. Takda Pag-aralang muli ang mga aytem na hindi ninyo nasagutan nang wasto.

5

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI I. Layunin ng Pagkatuto: Nalalaman ang kahalagahan ng malusog na pangangatawan Nasasabi ang iba‟t -ibang pisikal na Gawain. II. Paksa: Kakayahang Pangangatawan Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 12-15 III. Mga Gawain 1. Balik-aral Paraan ng pangangalaga ng pampublikong pook 2. Paglalahad

 “ Kilos, Dalisay,” isang kuwento 3. Pagtatanong Sa inyong palagay, bakit laging matamlay si Dalisay 4. Pagtatalakayan Pampisikal na Gawain upang mapanatiling malakas ang ating katawan 5. Pagsasagutan Bakit mahalaga na mapanatili ng isang tao ang kanyang kaangkupang Pisikal? 6. Pagpapahalaga

 “ Ang taong walang panahon sa ehersisyo ay magigising na lamang sa sakit.” 

6

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: Nasasabi ang palantandaan ng malusog na pangangatawan Naipapakita ang pagsunod sa mga nangangalaga ng kalusugan II. Paksa: Pagsubok sa kaangkupang Pisikal Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 16-20 III. Mga Gawain 1. Balik-aral

Iba‟t ibang gawaing pampisikal. 2. Paglalahad

 “ Mabait na Doktor,” isang kuwento 3. Pagtatanong  Ano ang ikinakatakot ng mga mag-aaral sa mga doktor. 4. Pagtatalakayan Mga pagsubok sa kaangkupang pisikal 5. Pagsasagutan Magtala ng limang (5) palatandaan ng malusog na pangangatawan Bakit mahalaga ang pagsunod sa isang doctor? 6. Pagpapahalaga

 “ Magsisi ka man sa huli, Wala ng mangyayari” 

7

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin: Naipaliliwanag ang kahlagahan ng mga likas na pinagkukunang yaman. II. Paksa: Pangangalaga sa mga Likas na Pinakukunang-Yaman Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 21-23 III. Mga Paraan: 1. Balik-aral Mga gawaing pisikal upang mapanatiling malusog ang pangangatawan 2. Paglalahad  “ Likas na Yaman,” isang kuwento 3. Pagtatanong  Ano ang pariralang maiuugnay sa kahlagahan ng kalikasan sa tao? 4. Pagtatalakayan Mga pananagutan sa pangangalaga ng mga likas na pinagkukunangyaman. 5. Pagsasagutan Kahalagahan ng pangangalaga sa mga likas na pinagkukunang yaman. 6. Pagpapahalaga  “ Likas na pinagkukunang yaman ay ingatan upang sa kinabukasan ay marami pa ang makinabang” .

8

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: Naisasagawa ang mga dapat gawin upang di masira ang mga likas na pinagkukunang-yaman. II. Paksa: Matalinong Pangangalaga ng Likas na Pinagkukunang-Yaman Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 24-28 III. Mga Paraan 1. Paglalahad  “ Ang Pag-init ng Mundo,” isang kuwento 2. Pagtatanong

 Ayon sa ama ni Dondi, ano ang “Global Warming”? 3. Pagtatalakayan Mga Paraan ng Matatalinong Pangangalaga sa Likas na Pinagkukunang  Yaman 4. Pagsasagutan Bilang isang mag-aaral, ano sa palagay mo ang maitutulong mo upang mapangalagaan ang ating kalikasan? 5. Pagpapahalaga  “ Ingatan ang ating Inang Kalikasan sapagkat dito tay kumukuha ng tutugon sa ating pangangailangan.” 

9

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: Maipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok II. Paksa: Lagumang Pagsubok III. Mga Gawain

1. Paglalahad 2. Pagbibigay ng Pamantayan *Sumunod sa panuto 3. Pagsagot sa pagsubok 4. Pagkuha ng iskor (tama o mali) 5. Pagbibigay ng ibang kasanayan sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama.

10

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: Nabibigyang halaga ang mga tuntunin ng ating pamahalaan sa paggamit ng pinagkukunang yaman II. Paksa: Mga Tuntunin at Patakasan Sa Paggamit ng Pinagkukunang-Yaman Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 29-32 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad  “ Nasaan ang mga Maliliit na Isda,” isang kuwento 2. Pagtatanong  Ano ang ibinalita ng announcer sa radyo?  Ano ang aral na dapat na matutunan mula sa kwento? 3. Pagtatalakayan Mga Tuntunin at Patakaran sa Paggamit ng Pinakukunang-Yaman 4. Pagsasagutan Ipaliwanang ang kahalagahan ng pangangalaga sa mga batang punongkahoy at isda. 5. Pagpapahalaga

 “ Alagaan ang kalikasan nang ang kabataan ay may kasiyahan.” 

11

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: Nauunawaan ang kahalagahan ng karunungan tungo sa Kaunlaran II. Paksa: Karunungan Tungo sa Maunlad na Buhay Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 36-40 Kagamitan : Mga larawan ng mga gawaing pansibiko. III. Mga Paraan: 1. Balik- Aral Mga Patakaran sa paggamit ng pinagkukunang-yaman 2. Paglalahad  “ Karunungan Tungo sa Kaunlaran,” isang kuwento  Ano ang inyong hinahangad sa buhay? Mahal mo ba nag iyong bansa? 3. Pagtatanong *Ano sa palagay ninyo ang nais alamin ng may akda? Bilang mag-aaral handa ninyo bang ipaglaban ang inaakala ninyong tama at makabubuti para sa nakararami? 4. Pagtatalakayan Mga Gawaing Pansibiko a. b. c. d.

Clean and Green Gawaing Pang nutrisyon Pag-iwas sa Masamang Droga o Gamot Pagsugpo sa Pang-aabuso sa mga bata (Child Abuse)

5. Pagsasagutan Sa anong paraan mo maibabahagi sa iba ang inyong karunungan? Magbigay ng halimbawa. 6. Pagpapahalaga

 “ Ang taong matulungin, biyaya‟y sapin -sapin. ” 

12

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI I. Layunin ng Pagkatuto: Magagamit ng wasto ang karunungang taglay II. Paksa: Karunungan Tungo sa Maunlad na Buhay Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 36-40 Kagamitan: Larawan ni Efren Penafrancia III. Mga Paraan: 1. Paglalahad  “ Karunungan, Tungo sa Kaunlaran ,” isang kuwen to 2. Pagtatanong Bilang nasa ika-anim na baiting, handa ba ninyon ipaglaban ang inaalala niyong tama at makabubuti para sa nakararami? Nakatulong na ba kayo sa kapwa mag-aaral ? Sa papaanong paraan? 3. Pagtatalakayan Mga iba‟t-ibang karunungan dapat ibahagi?

Pagbibigay karagdagang kaalaman tungkol sa “Multiple Intelligences”  4. Pagpapahalaga

 “ Karunungang taglay, Di lang para sa sarili, Pagbabahagi sa iba‟y gawaing kawili-wili .” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI 13

6:00 - 6 :20

Pangkat Grahambell 

I. Layunin ng Pagkatuto: Naipamamalas ang karunungan sa anumang proyektong pansibiko II. Paksa: Kuwento: Lugaw Para Sa Batang Kalye Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 41-44 Kagamitan: Larawan ng Feeding Program III. Mga Paraan: 1. Paglalahad  “ Munting Gawa, Lubos na Tuwa ,” isang kuwento Nakasama na ba kayo sa mga Volunteer Program na nagbibigay ng mga relief goods?

2. Pagtatanong  Ano ang proyektong inihanda ng mga mag-aaral? 3. Pagtatalakayan Matatalinong bata na may pusong maawain sa mga nangangailangan.  Ano kaya ang kanilang nararamdaman sa tuwing nakatutulong sila sa mga kapus-palad? 4. Pagsasagutan Paano naipamalas ng mga mag-aaral ni Gng. Meneses ang karunugan sa proyektong ginawa nila?. 5. Pagpapahalaga  “ Magpapakain ma‟t masama ang loob, Ang pinakakai‟y di nabubusog” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI 14

6:00 - 6 :20

Pangkat Grahambell 

I. Layunin ng Pagkatuto: Naipapahayag ang damdamin o saloobin sa pamamagitan nang pagsagot sa pagsubok II. Paksa: Isang pagsubok Kagamitan: Papel at bolpen III. Mga Paraan:

1. Paghahanda Pagbibigay ng pamantayan sa pagkuha ng pagsubok 2. Pagbasa ng panuto I. Panuto: Isulat ang Tama kung sumasang-ayon ka at Mali kung hindi sumasang-ayon . Bilang isa hanggang 10 (1-10) II. Panuto: Ipaliwanag sa sariling pagkaunawa. 1. Ang Karunungan ba ay pansarili lamang? 2.

Anu-anong paraan mo maibabahagi sa iba ang iyong karunungan? Magbigay ng tatlong (3) kapamaraanan.

3. Pagbigay ng pamantayan *Intindihin ang bawat aytem 4. Pagsagot sa test 5. Pagkuha ng Iskor 6. Pagbigay ng mga iba pang sitwasyon sa mga aytem na nakaligtaang sagutin nang tama.

Lagumang Pagsubok 15

I. Panuto: Punan ang patlang na kukumpleto sa bawat pangungusap o pagpapahalaga. Piliin sa kahon ang wastong sagot.

“_______________”1. Isa itong proyekto ng mga baranggay na panangutan ang harapan ng tahanan.  ________________ 2. tawag ito sa paggamit ng mga patapong kagamitan na maari pang pakinabanangan. “_______________”3. Ang kaugaliang ito ay dapat iwasto, at maiwasan ang na kaisipan.  ________________4. Ito ang taunang pag-eeksamin sa mga kabataan upang suriin ang kaangkupang pisikal.  ______________ __5. Bilang ng normal na pintig ng pilso sa bawat minuto.  _________________6. Dapat pangalagaan ang mga ___________________________ bilang pagpapakita ng pagmamahal sa kapwa tao.  __________________7. Ipinagkatiwala ito ng Maykapal sa mga tao na pangangalagaan ang kanyang nilikha .  __________________8. Tawag sa pag-init ng daigdig na sanhi ng walang patumanggang paggamit ng mga kemikal at kapabayaan ng mga tao.  __________________9. Iwasan ang paggamit ng mga produktong ito.  _________________10. Ang paggamit ng tinutukoy sa bilang 9 ang dahilang ng pagkasira ng parteng ito na nagsisislbing panangga upang panlaban sa masamang epekto ng ultra violet rays. Chloroflorocarbon Walang Pakialam Likas na Yaman

Physical check-up Recycle

Global warming Re use 60 100 80

Tapat ko Linis Ko Pook-pampubliko

Ozone layer

II. Isulat ang Tama kung ang ginagawa ay umaayon sa kagandahang asal at Mali kung hindi.  ________11.  ________12.  ________13.  ________14.  ________15.

Upang magkaroon ng maayos na kapaligiran, dapat matuto tayong maging masinop sa kapaligiran. Nakatutulong ang paggamit ng spraynet na may CFC upang maging malinis ang ating hangin Itago muna sa ag ang pinagkain at itapon sa pagdating sa bahay. Isulat ang mga pangalan sa mga lugar na ating pinuntahan upang magkaroon ng soveneir. Alagaan ang iba pang mga buhay sa ating kapaligiran.

III. Punan ng wastong salita ang mga kasabihan o mga pagpapahalagang napag-aralan.

16. “Ang taong malinis, kahit na _____________ , Daig pa ang mayaman “. 17. “Ang gawa sa pagkabata , Dala hanggang ________________________________”  18. “Ang mga taong walang panahon sa __________________ ay magigising n lamang sa sakit”. 19. “___________ na pinagkukunan ng yaman ay ingatan upang sa kinabukasan ay marami pa ang____________ 20. “Ingatan ang ____________________ sapagkat dito tayo kumukuha ng tutugon sa ating pangangailangan. Sige ka, baka magiing ka na lang na kahit isang punong-kahoy ay wala ng __________________”. IV. Isa-isahin Magbigay ng 3 paraan kung paano mapangangalagaan ang Pampublikong lugar 21. _________________________________________________________________________________ 22. _________________________________________________________________________________ 23. _________________________________________________________________________________ Magbigay ng 2 paraan kung paano mapangangalagaan ang Likas na Yaman 24. _________________________________________________________________________________ 25. _________________________________________________________________________________

16

17

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20

Pangkat

I. Layunin ng Pagkatuto: Nakatutulong sa pagsugpo ng problemang panlipunan (paggamit ng droga) II. Paksa:

 “No To Dope”  Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 45-49 Kagamitan: Mga larawan ng droga o ipinagbabawal na gamot Lrawan ng mga taong lulong sa droga

III. Mga Paraan:

1. Paglalahad  “ Bawat suliranin may solusyon,” isang kuwento 3. Pagtatanong Sa inyong palagay, bakit naluluong pa rin sa masamang bisyo ang mga kabataan kahit na alam na nilang ito ay makasasama sa kanila? 4. Pagtatalakayan 3.1 Mga masamang epekto ng droga 3.2 Mga paraan sa pag-iwas sa droga 5. Pagsasagutan Papaano mo ipaliliwanag sa isang kaibigan ang masamang dulot ng droga? 6. Pagpapahalaga

 “Ang isang unsang pag-iwas ay mas maigi sa libong lunas” 

18

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20

Pangkat -Grahambell 

I. Layunin ng Pagkatuto: Nakatututlong sa pagbibigay ng impormasyon upang maiwasan ang mga sakuna II. Paksa: Pagbibigay ng Impormasyon Sanggunian: Ginintuang Aral 6 pahina 50-54 Kagamitan: Larawan ng mga sakunang nangyayari sa bansa. III. Mga Paraan:

1. Paglalahad

 “ Salamat sa Pagpapaalala” isang kuwento 2. Pagtatanong 2.1 Ano ang trabaho ni Mang Edicardo? 2.2 Ano ang pinalalang ibinigay ni Marlon sa kanya? 3. Pagtatalakayan Pagbibigay ng impormasyon o karanasan tungkol sa paggamit ng produkto na may masamang epekto? 4. Pagsasagutan Sa inyong palagay, mahalaga ba na ibahagi mo ang mga alam mong impormasyon tungkol sa paggamit mga produkto na may masamang epekto sa kalusugan at kapaligiran? 5. Pagpapahalaga

 “ Kahit ikaw‟y maralita, At sa ginto‟y walang yaman, Talo mo pa ang mapilak, Kung taglay mo‟y karunungan.” 

19

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto: Naipamamalas ang matalinong pagpapasaya tungo sa ikabubuti ng marami II. Paksa: Pasya Para Sa Nakararami Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 55-58 Kagamitan: larawan ng mga lider ng bansa III. Mga Paraan:

1. Paglalahad  “ Ang Pasya,” isang kuwento 2. Pagtatanong 2.1 Ano ang masasabi ninyo sa pagiging lider ni Emmanuel? 2.2 Ano ang nakapagkayaring solusyon sa suliranin ng mga mag-aaral? 3. Pagtatalakayan Mga Patnubay na Pagbibigay ng Tamang Desisyon 4. Pagsasagutan Palagian bang nasusunod ang mga pasya ng nakararami? Ipaliwanag ang inyong sagot. 5. Pagpapahalaga  “ Ang taong di marunong sumangguni

May karunungan ma‟y namamali” 

20

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20

Pangkat -Grahambell 

I. Layunin ng Pagkatuto: Nasasabi ang epekto ng bawal na gamot II. Paksa: Epekto ng bawal na gamot Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 45-49 III. Mga Paraan:

1. Paglalahad

Mga iba‟t ibang suliranin panlipunan 2. Pagtatanong  Ano-ano ang mga dahilan ng paggamit ng bawal na gamot? 3. Pagtatalakayan Mga Dahilan ng mga kabataan sa pagkakalulong sa bawal na gamot 4. Pagsasagutan Mga masasamang epekto ng paggamit ng bawal na gamot 5. Pagpapahalaga  “ Bawal na gamot ay iwasan, Matiwasay na buhay ay makakamit” 

21

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20

Pangkat -Grahambell 

I. Layunin ng Pagkatuto: Naipahahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok II. Paksa: Lagumang pagsubok III. Mga Paraan:

1. Paglalahad

2. Pagbibigay ng Pamantayan 3. Pagsagot sa test 4. Pagkuha ng Iskor (tama at mali) 5. Pagbibigay ng iba‟t i bang sitwasyon sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama. .

22

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20

Pangkat -Grahambell 

I. Layunin ng Pagkatuto: Nakakalikom ng masusing pag-aaral sa pagbibigay ng impormasyon

II. Paksa: Solusyon Batay sa Wastong Impormasyon Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 59-61 III. Mga Paraan:

1. Paglalahad

 “Solusyon Sa Problema,” isang kuwento 3. Pagtatanong 2.1 Ano ang paksa ng ating kwento 2.2 Sa inyong palagay, ano sa tingin nila ang kahalagahan ng paglilikom ng mga angkop na impormasyon sa pagsisimula ng isang negosyo? 4. Pagtatalakayan Gabay upang malaman kung ang impormasyon ay tama o gawa gawa lamang. 5. Pagsasagutan  Ano ang maaring maidulot ng pabigla-biglang pagpapasya? 6. Pagpapahalaga  “ Sa kakulangan ng tuntunin nagaganap ang pagpapaunlad ng pagbagsak, Ngunit pag marami ang nagpapayo. Ang tagumpay ay halos tiyak .” 

23

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Nalalaman na ang karunungan ay may pusong kumikilala sa ikabubuti ng kapwa. II. Paksa: Kapakanan Muna ng Iba Bago Magpasiya Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 62-64 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Magsakripisyo Para sa Iba”  Isang maikling kwento 2. Pagtatanong 2.1 Ano ang nangyari sa lugar nila Delmo? 2.2 Ano ang reaksyon ng mga tao sa lugar nila? 3. Pagtatalakayan Mga hilimbawa ng pagsasakripisyo upang mapabuti ang nakararami 4. Pagsasagutan  Ano ang maaaring maging pasya mo sa pangyayaring ito? Tahimik kang nagbabasa ng isang songbook. Lumapit ang kapatid na nagpapatulong sa kanyang aralin ano ang iyong gagawin? Bakit? 5. Pagpapahalaga

 “Matutong magpakumbaba at huwag ipalagay na mabuti ang sarili kaysa iba. Ipagmalasakit ang kapakanan ng iba at hindi lamang ang sarili” 

24

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Nakikilala ang taong may matalinong pagpapasya II. Paksa Makatuwirang Pagbibigay ng Pasya Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 65-66 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Ang Matalinong Pasya”  Isang kwento 2. Pagtatanong 2.1 Ano ang suliraning hinarap ni Haring Solomon? 2.2 Paano niya ito nabigyan ng solusyon?

3. Pagtatalakayan Mga Tanda ng Isang Taong Makatwiran 4. Pagsasagutan Magbigay ng pansariling kahulugan at halimbawa ng salitang katarungan at makatarungan 5. Pagpapahalaga

 “Dahil sa karunungan hari‟y nakapamamahala, Nagagawa ng mga puno ang utos na tama Talino ng punongbayan ay dito nagmula

 At ito rin ang dahilan dangal nila‟t pagkadakila” 

25

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng pagsubok II. Paksa Pagsubok III. Mga Paraan: 1. Paglalahad 2. Pagbibigay ng Pamantayan * Gumawa nang tahimik 3. Pagsagot sa test 4. Pagkuha ng iskor tama o mali 5. Pagpapaliwanag sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama.

26

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Nagpapamalas ng anumang kahandaan sa sakuna II. Paksa Matalinong Pangangalaga ng Likas na Pinagkukunang – Yaman Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 24-28 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad  “Ang Pag-init ng Mundo”  Isang maikling kwento 2. Pagtatanong  Anu-ano ang nagiging sanhi ng patuloy na pagkakaroon ng “Global Warming” 

3. Pagtatalakayan Mga kahandaan na dapat tandaan sa anumang sakuna 4. Pagsasagutan Ipaliwanag ang dahilan kung bakit laging handa sa anumang sakuna o kalamidad sa ating buhay 5. Pagpapahalaga  “Katatagan ng isip at kalooban  Araw-araw katangiang ito‟y kailangan” 

27

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Natatanggap ang mga tungkuling nang maluwag sa kalooban II. Paksa Pagtanggap sa Hamon Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 72-75 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Magtiwala sa Sarili”  Isang maikling kwento 2. Pagtatanong Sino ang kumausap kay Ruby at ano ang sinabi nito? 3. Pagtatalakayan Mga Patnubay sa Pagtanggap sa Tungkulin nang Maluwag sa Kalooban 4. Pagsasagutan Bakit kailangang magkaroon ng maluwag sa kalooban sa pagtanggap ng anumang tungkulin? 5. Pagpapahalaga Takot man ang isang inakay na subukan ang mga pakpak ay ikampay, ito ay sa simula

lamang. Sapagkat sa masigasig na pagtuturo ay agilang ina‟y ito ay lilipad rin nang matayog at mapagmamasdan na ang bawat paghamon pala ay may katugma.

28

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Nakapagpapasuri ng sitwasyon bago magbigay ng pasya/konklusyon Naisasagawa agad ang gawain nang maluwag sa kalooban II. Paksa May Ligaya sa Taos-Pusong Paggawa Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 77-80

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad Isang maikling kwento 2. Pagtatanong  Ano ang palaging suliranin ng magkapatid? 3. Pagtatalakayan Mga Tanda ng Taong sumusunod nang Maluwag sa Kalooban 4. Paglalapat  Ano ang kahulugan nang pagsunod nang bukal sa kalooban? 5. Pagpapahalaga

 “Ang mabuting bata ay handing tumulong Sa mga matandang nakakasalubong Mabigat na dalahin daghang kukunin 29

Nagagalak siya sa paggaa ng tungkulin” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok II. Paksa Lagumang Pagsubok III. Mga Paraan: 1. Paglalahad 2. Pagbibigay ng Pamantayan * Gumawa nang tahimik 3. Pagsagot sa test 4. Pagkuha ng iskor (tama o mali) 5. Pagbibigay ng ibang halimbawa sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nanag tama

30

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Nakakapaglahad ng mga karanasan sa paggawa ng mga gawain na maluwag sa kalooban II. Paksa Paggawa ng Maluwag sa Kalooban Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 77-80

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad Maikling kwento 2. Pagtatanong  Ano ang naging suliranin sa ating maikling kwento? 3. Pagtatalakayan Mga karanasan. . . na nagpapahiwatig nang may maluwag na kalooban 4. Paglalapat Gumagawa ka ng isang proyekto na kailangang ipasa sa susunod na araw. Nangangailngan ng sinulid ang iyong ina sa kanyang hanap-buhay. Ano ang iyong gagawin? Bakit? 5. Pagpapahalaga 31

 “Ang paggawa nang mga gawaing may galak sa kalooban, napapagaan at nagbibigay kasiyahan.” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Nakakatupad sa mga pangakong pinagkasunduan, komitment/usapan II. Paksa Pagpapahalaga sa Pangako Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 81-86

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Ang Pangako, Hindi Dapat Mapako”  Isang kwento 2. Pagtatanong  Ano ang masasabi ninyo kay Bessie? Bakit? 3. Pagtatalakayan Mga Katangian ng Isang Taong May Palabra de Honor 32

4. Paglalapat Magbigay ng tatlong (3) kilalang tao na naging halimbawa ng kagitingan sa pagtupad ng pangako. Ipaliwanag kung bakit. 5. Pagpapahalaga

 “Ang maingat magsalita ay nag -iingat sa kanyang buhay, Ngunit ang may matabil na dila‟y nasasadlak sa kapahamakan, pabigat, mapanukso” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Naiisip lagi na ang pagpapasya ay dapat ayon sa kakayahang tuparin ang napagkasunduan. II. Paksa Pagtupad sa Pangako Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 91-92 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Ang Aral na Natutuhan”  2. Pagtatanong Tama ba ang ginawa ng ama ni Joseph? Bakit? 3. Pagtatalakayan Mga Gabay sa Pagiging Tapat sa Naipangako 4. Paglalapat  Ano ang gagawin mo kung ang pinautang mo ay hindi makabayad sa takdang panahon? 33

5. Pagpapahalaga

 “Tumupad lagi sa mga nasabing pangako” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Nasasabi ang kahalagahan ng pagiging matapat sa lahat ng pagkakataon II. Paksa Katapat sa Lahat ng Pagkakataon Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 87-90 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Ang Aral na Natutuhan Ko”  Isang maikling kwento 2. Pagtatanong Kung kayo si Mang Patricio, ano ang gagawin ninyo, Bakit? 3. Pagtatalakayan

Mga Gabay sa Pagiging Matapat…. 4. Paglalapat  Ano ang kahalagahan ng pagiging matapat habang ikaw ay bata pa? 5. Pagpapahalaga 34

 “Ang bawat salita ng mangmang ay may katumbas na parusa, Kaya ang matalino‟y nag iingat sa mga salita niya” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Naisasakatuparan ang pangako ayon sa sariling kakayahan II. Paksa Pagtupad sa Pangako Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 91-92

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Ang Usapan ay Usapan”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong Kung ikaw ay nasa kalagayan ni Malette, ano ang gagawin mo? 3. Pagtatalakayan Mga karanasan ng bata sa pagsali sa isang samahan. 35

4. Paglalapat  Ano ang kaibahan ng pagpapasyang pangpersonal, at pagpapasya na bahagi ng isang samahan. 5. Pagpapahalaga

 “Sakit ng kalingkingan, dama ng buong katawan” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Naipamamalas ang pagpaparaya sa kapwa II. Paksa Pagpaparaya Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 93-96

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Didi, Mapagbigay”  Isang Maikling Kwento

2. Pagtatanong Kung ikaw si Didi, ibibigay mo ba ang iyong pila kay Hanah? Bakit? 3. Pagtatalakayan Mga Paraan Kung Papaano Maipapakita ang Malasakit sa Kapwa

36

4. Paglalapat  Ano ang kaugnayan ng pagmamahal sa pagmamalasaki sa kapwa? Magbigay ng mga halimbawa. 5. Pagpapahalaga

 “Ang kaibiga‟y nagmamahal sa lahat ng panahon Sa oras ng kagipita‟y kapatid na tumutulong” 

 Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin: Naipapakita ang pagkakawang gawa sa kapwa II. Paksa Pagkakawanggawa sa Kapwa Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 97-100

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Kabutihan ng Bagyo”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong  Ano ang epekto ng sakunang Dumating kela Rosalyn? 3. Pagtatalakayan 37

Mga Paraan sa Pagtulong sa Kapwa 4. Paglalapat Magbigay ng inyong mga karanasan sa pagkakawanggawa 5. Pagpapahalaga

 “Parang pagpapautang sa Diyos ang pagtulong sa mahirap Pagdating ng panahon siya ang magbabayad”   Aug 11-12, I. Layunin: Naipapahayag ang damdamin at saloobin sa pamamagitan ng pagsubok (First Periodic Test) II. Paksa First Periodic Test III. Mga Paraan: 1. Paghahanda/Paglalahad 2. Pagbibigay ng Pamantayan * Gumawa ng tahimik 3. Pagsagot sa Test 4. Pagkuha ng iskor (tama at mali) 5. Pagpapaliwanag ng mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama

 Aug 15, I. Layunin: Laging nakasusunod sa mga tuntunin ng paglalaro II. Paksa Patas na Paglalaro Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 101-104

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Mabuting Manlalaro”  Isang Maikling Kwento 38

2. Pagtatanong  Ano ang kasalukuyang sitwasyon sa paglalaro nila Jane 3. Pagtatalakayan Mga Gabay sa Paglalaro sa Isang Paligsahan 4. Paglalapat Kung ikaw ang papipiliin ano ang gusto mo? Ang matalo na sumusunod sa tuntunin o ang manalo nang hindi sumusunod sa tuntunin? Ipaliwanag ang sagot 5. Pagpapahalaga

 “Ano man ang nakuha sa pandaraya ay parang masarap na pagkain, ngunit habang lumalaon ay para kang kumakain ng buhangin.”   Aug 16, I. Layunin: Nabibigyang halaga ang gawaing maka-Diyos II. Paksa Pananalig sa Panginoon Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 108-111

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Pagbibigay”  Isang Kwento 2. Pagtatanong Paano kayo nakikitungo sa isang kaibigan na iba ang relihiyon sa inyo? Bakit? 3. Pagtatalakayan Mga Gabay sa Pagbibigay Halaga sa Relihiyon ng Iba 4. Paglalapat

Ipaliwanag ang iba‟t -ibang gawaing maka-Diyos Magbigay ng halimbawa 5. Pagpapahalaga

 “Magbahagi ng Pagkain, Tiyak ikaw ay pagpapalain”  39

 Aug 17, I. Layunin: Naipakikita ang gawaing maka – Diyos ayon sa sariling paniniwala II. Paksa Pagpapakita ng Gawaing Maka-Diyos Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 112-115

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad  “Taos-Pusong $%^&*”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong  Ano ang masasabi ninyo sa ugali ni Lourdes? 3. Pagtatalakayan Mga Gawaing Maka – Diyos o Gawaing Pansibiko 4. Paglalapat Sa inyong palagay anu-ano ang naidudulot ng Panginoon sa mga taong maka – Diyos at isinasabuhay ang gaaing ito? 5. Pagpapahalaga

 “Ang hindi pumapansin sa hibik ng mahihirap, Daraing din balang araw ngunit walang lilingap”   Aug 19, I. Layunin: Nakasusunod sa panuntunang

 “Ang ayaw mong gawin ng iba sa iyo ay huwag mong gawin sa kanila”  II. Paksa

 “Golden Rule”  Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 116-120

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Gawin para sa iba, para sa iyo”  Isang Kwento 40

2. Pagtatanong  Ano ang gagawin ninyo kung kayo si Angie?  Ano ang nararapat na gawin kay Mely? Bakit? 3. Pagtatalakayan

Mga halimbawa ng “Golden Rule” sa pang araw -araw na buhay 4. Paglalapat

Magbigay ng tamang pamamaraan upang mailapat ang “Golden Rule” sa mga sumusunod 4.1 Sobra ang sukling naibigay 4.2 Sinuntok ng isang kamag-aral 5. Pagpapahalaga

 “Kapag masama ang ginanti sa mabuting ginawa, ang kapahamakan sa buhay ay hindi mawawala”   Aug 22, I. Layunin: Naipapahayag ang saloobin sa pamamagitan ng pagsagot sa pagsubok II. Paksa Pagsubok

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad 2. Pamantayan Basahin at intindihing mabuti ang bawat aytem

3. Pagsagot sa Pagsubok Halimbawa : Isulat ang √  kung ang pangungusap ay naaayon sa kagandahang asal at x kung hindi 1. Sumunod kaagad ng maayos kapag inuutusan 2. Nakipagunahan si Celia sa pagkuha ng pagkain sa mesa 3. at iba pa 4. Pagkuha ng iskor (tama o mali) 41

5. Pagpapaliwanag ng aytem na nakaligtaang sagutan ng tama

 Aug 23, I. Layunin: Nalalaman na ang pagsasalita nang masama sa kapwa ay hindi nakatutulong sa iba II. Paksa Golden Rule Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 121-125

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong 2.1 Tama ba ang ginawa ni aling naty sa kanyang paninda? Bakit? 2.2 Kung i\kayo si Roberto papaano mo sasabihin sa inyong Ina ang inyong paniniwala sa karapatan 3. Pagtatalakayan  Ang panloloko sa kapwa ay hindi maganda 4. Paglalapat Sabihin kung ano ang gagawin sa mga sumusunod na pangyayari 1. Kulang ang timbang ng bigas na binili mo 2. Nakita mong nandaya sa paglalaro ang nakababatang kapatid mo 5. Pagpapahalaga

 “Ang pagsasabi ng tapat, ay pagsasama ng maluwat” 

 Aug 24, I. Layunin: Naipakikita ang paggalang at di pagkuha ng gamit na di alam ng may-ari 42

II. Paksa Paggalang sa Gamit ng Iba Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 125-129

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Maling Nakasanayan”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong Maganda ba ang ginawa ni Agustin? Bakit? 3. Pagtatalakayan Mga halimbawa ng pagbibigay-galang sa gamit ng iba 4. Paglalapat Iba‟t – ibang karanasan na nagpapakita ng paggalang sa gamit ng iba. 5. Pagpapahalaga

 “Ang paggalang sa iba, simulan sa paggalang sa sarili”   Aug 25, I. Layunin: Naipakikita at naisasagawa ang pagmamahal sa kapwa II. Paksa Pagmamahal sa Kapwa Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 130-136 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Mula sa Puso”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong Saan galing sina Gracia at ang kanyang ina?  Ano ang reaksyon ni Gracia na ikinagulat ng kanyang ina? 3. Pagtatalakayan Iba‟t – ibang paraan ng pagmamahal sa kapwa 43

4. Paglalapat  Ang iyong katabi sa silid – aralan ay palaging walang papel. ANo ang gagawin mo? At iba pa. 5. Pagpapahalaga

 “Ang taong mapagbigay ay lalong yumayaman, Ngunit naghihirap ang tikom na mga kamay”   Aug 26, I. Layunin: Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng pagsagot sa Test II. Paksa Lagumang Pagsubok

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad 2. Pamantayan * Basahing mabuti ang bawat aytem 3. Pagsagot sa Test 4. Pagkuha ng Iskor (Tama at mali)

 Aug 31, I. Layunin: Nakasusunod sa mga tuntunin at patakaran na pinaiiral ng batas II. Paksa Pagsunod sa patakaran ng Batas Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 140-143 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Paano Sasabihin”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong 44

 Ano ang masasabi ninyo sa paguugali ni Cris? 3. Pagtatalakayan Batas patungkol sa pagtawid sa tamang lugar Batas patungkolsa kalinisan

4. Paglalapat Bilang isang mag-aaral, anu – ano ang mga batas na dapat sundin? 5. Pagpapahalaga

 “Walang sapat na kahulugan, hindi sapat ang dami ng pulis, kulang ang mga korte, para ipatupad ang mga batas kung ang mga batas na ito ay hindi suportado ng tao”  Sept 1, I. Layunin: Nakatutulong sa pagpapatupad ng mga tuntunin at batas II. Paksa Pagpapatupad sa mga Tuntunin at Batas Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 144-147 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Katangian ng isang Lider”  Isang Kwento 2. Pagtatanong Bakit nagalak si Bb. Bracamonte sa sagot ng kanyang mga mag-aaral? 3. Pagtatalakayan Mga Paraan ng Pagtulong sa Pagpapatupad ng mga Tuntunin at Batas 4. Paglalapat Bilang isang mag-aaral, papaano ka makatutulong sa pagpapatupad ng batas 5. Pagpapahalaga

 “Ang pagiging masunurin ang Ina ng lahat ng kagandahang asal”  Sept 2, I. Layunin: 45

Nagagamit ang kalayaan nang hindi lumalabag sa batas II. Paksa Paggamit ng Kalayaan nang may Pananagutan Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 148-151 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Karapatan, Kalayaan, Pananagutan”  Isang Kwento 2. Pagtatanong Sa anong paraan nais iparating ni Jimmy ang kanyang mga hinaing sa kumpanyang kanyang pinasukan? 3. Pagtatalakayan Mga Gabay sa Malayang Pagpapahayag. 4. Paglalapat  Ano ang pagkakaunawa ninyo sa malayang pagpapahayag? 5. Pagpapahalaga

 “Ang kahulugan ng kalayaan ay pananagutan kaya marami ang nasisindak dito”  Sept 5, I. Layunin: Malayang sinasabi ang sinasaloob ng hindi nakakalabag sa batas II. Paksa Paggamit ng Kalayaan ng may Pananagutan Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 148-151 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Karapatan…”  Isang Kwento 2. Pagtatanong  Ano ang ibig sabihin ng karapatan? 3. Paglalapat Sa papaanong paraan maipapahayag ang inyong naiisip o mga kuro-kuro? 46

4. Pagpapahalaga

 “Ang malayang pagpapahayag ay karapatan ng bawat mamamayan nang may pananagutan”  Sept 6, I. Layunin: Malayang nagagamit ang mga kagandahang pampubliko nang may pag-iingat II. Paksa Maingat sa Paggamit ng Kagamitang Pampubliko Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 152-155

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Gawaing Marangal”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong Saan nagkita ang dalawang pamilya?  Ano ang inyong masasabi sa pamilya ni Mang Toto at Mang Monching? 3. Pagtatalakayan Mga Paraan ng Pagtulong sa Pag-iingat sa Paggamit ng Kagamitang Pampubliko 4. Paglalapat Kayong mag-anak ay nagpunta sa isang beach. Ano ang dapat gawin ninyo pagkatapos kumain? Bakit? 5. Pagpapahalaga

 “Mga kagamitan sa pamayanan, pag –  aari ng mamamayan kaya maingat na paggamit ay inaasahan”  Sept 7, I. Layunin: Nakapagbibigay ali sa mga kapus - palad II. Paksa Pag-aliw sa mga kapus-palad Sanggunian: Ginintuang Aral 6 47

Pahina 156-159 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Ang Bahay - Ampunan”  Isang Maikling Kwento 2. Pagtatanong Saan patungo si Melania at ang kanyang Tita?  Ano ang gagawwin nila doon? 3. Pagtatalakayan Mga Paraan ng Pagpapakita ng Pagmamalasakit sa Kapwa 4. Paglalapat Sa papaanong paraan mo maipapakita ang pagmamalasakit at pag-aliw sa mga nangangailangan. 5. Pagpapahalaga

 “Ang pagmamalasakit sa kapwa ay naipapakita n g isang taong nakauunawa sa tinanggap mula sa Panginoon na mga biyaya.” 

Sept 8, I. Layunin: Naibabahagi sa nangangailangan ang mga kakayahan sa paghahanap - buhay II. Paksa Pagbahagi ng Kakayahan sa mga Nangangailangan Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 160-163 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad

 “Bakit Po?”  Isang Kwento 2. Pagtatanong Saan patungo si Aling Thelma?  Ano ang kanyang isasagawa?  Anong katangian mayroon si Aling Thelma? 3. Pagtatalakayan Mga iba‟t – ibang kakayahang maaring ituro sa mga nangangailangan 48

4. Paglalapat  Ano ang pinakamatalinong pamamaraan ng pagtulong? Ipaliwanag ang iyong sagot. 5. Pagpapahalaga

 “Ibahagi ang kaalaman sa mga nangangailangan nang sa ganun matuto silang mamuhay nang may karangalan.”  Sept 9, I. Layunin: Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok II. Paksa Lagumang Pagsubok

III. Mga Paraan: 1. Paglalahad 2. Pamantayan * Gumawa ng tahimik 3. Pagsagot sa Test 4. Pagkuha ng Iskor (Tama at mali) Sept 12, I. Layunin: Naipagmamalaki ang lahing Pilipino na may kalayaan II. Paksa  Ang Pilipino, Mapagmahal sa Kalayaan Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 164-171 III. Mga Paraan: 1. Paglalahad Isang Larawan/Comic Strip 2. Pagtatanong  Anu – ano ang tunay na katangian ng isang mabuting Pilipino 49

View more...

Comments

Copyright ©2017 KUPDF Inc.
SUPPORT KUPDF