DLL ESP WEEK 8 (1)
July 26, 2018 | Author: Florecita Cabañog | Category: N/A
Short Description
.....
Description
DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo) IKAWALONG LINGGO
I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman B. Pamantayan sa pagganap C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan
Paaralan Guro Petsa/ Oras
LUNES HULYO 24, 2017
STA. ROSA ELEM. SCHOOL MARIBEL A.LOPEZ HULYO 17-21, 2017
MARTES HULYO 25, 2017
Baitang/ Antas Asignatura Markahan
MIYERKULES HULYO 26, 2017
4 EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO UNANG MARKAHAN WEEK 8
HUWEBES HULYO 27, 2017
BIYERNES HULYO 28, 2017
Nakapagninilay ng katotohanan mula sa mga napakinggan patalastas patalastas na nabasa/narinig,napanood sa programang pantelebisyon, nababasa sa internet at mga socialnetworking site Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya. Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas pagtuklas ng katotothanan. Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan pamamaraan / pamantayan sa pagtuklas ng katotothanan EsP4PKP-Ih-i - 26
II. NILALAMAN
Aralin 8: Pagtitimpi, Pinahahalagahang Ugali Mapagtimpi (Self - control)
III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral 3. Mga Pahina sa Teksbuk
Alamin Natin 34 - 36
Isagawa Natin 34 - 36
Isapuso Natin 34 - 36
Isabuhay Natin 34 - 36
Subukin Natin 34 - 36
62 - 63
64 - 65
66-67
67 – 67 – 68 68
sulatang papel, bond paper, laptop, kuwaderno
sulatang papel, bond paper, laptop, kuwaderno
sulatang papel, bond paper, laptop, kuwaderno
sulatang papel, bond paper, laptop, kuwaderno
sulatang papel, bond paper, laptop, kuwaderno
Ano ang pagpapahalagang
Sino ang batang mapagtimpi sa kwentong ating binasa?
Bakit mahalaga ang pagtitimpi sa lahat ng
Paano naipapakita ng mga magulang ang pagtitimpi sa
Hayaang magbahagi ang ilang mag-aaral ng kasagutan nila sa
68 – 69 69
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral
tinalakay natin noong nakaraan linggo? Ano ang kakambal ng pagiging mapagpasensya?
pagkakataon?
kanilang mga anak?
kanilang takdang aralin.
Sa paaralan ay nakita mo ang isang nanay na inaalo ang kaniyang anak na Kinder upang pumasok at napansin mong iniiwasan niyang pagalitan ito, ang pag-uugaling ipinakita niya?
Sa araw na ito ay aalamin nating kung naintindihan ninyo ang ating paksang pagiging mapagtimpi.
Paano siya nagpakita ng pagtitimpi? Ano ang naging resulta ng kanyang pagtitimpi?
B. Pagganyak
Naranasan mo na bang Makakaya mo bang maging tuksuhin o manukso ng mapagtimping bata? Paano kapuwa mo mag aaral? Kung ikaw naman ay palaging tinutukso ng iyong mga kalaro o kaklase, madali ka bang mainis o magtampo?
Ano ang gagawin mo kung ang isa mong kaklase ay naapakan ang iyong pang may sugat.Ano ang sasabihin mo sa kanya?
C. Paglalahad
Ipabasa ang kuwentong Ipagawa sa mga mag-aaral pinamagatang “Sally, ang Gawain 1 sa Isagawa Batang Mapagtimpi”. Natin, KM, p. 64 - 65 sa Alamin Natin, KM, p. 62 - 63
Ilahad ang gawain sa Isapuso Natin pp.66
Bilang mag-aaral, paano mo maipalalabas ang pagiging mapagtimpi sa bawat miyembro ng iyong pamilya?”
D. Pagtatalakay
Sino ang bata na nagging tampulan ng tukso sa kuwento? Bakit? naisin ni Sally?
Ano-ano ang gawaing naipapakita mo ang iyong pagtitimpi palagi ?
Gaano kahalaga ang Mahalaga na magkaroon pagtitimpi sa mga ng pagtitimpi sa pangyayari sa ating buhay anumang kinahaharap
Papaano tinanggap ni Sally ang pangyayari? Bakit?
Pag-usapan ang kanilang ginawang pangkatang gawain.
Ilahad ang mga napagaralan buong lingo.
na pangyayari o problema upang makaiwas ng kaaway at magkaroon ng maraming kaibigan.
Magbigay ng kanilang opinyon sa mga Gawain ng bawat pangkat.
Ano ang ipinangaral ni Bb. Cruz sa kaniyang mga magaaral?
E. Panlinang na Gawain
Kung ikaw si Sally, ano ang iyong gagawin kung
Ipaliwanag ang kasabihang: “Angbatang marunong
Ipakompleto sa mga magaaral ang mga salitang
Bilang isang anak,paano mo maipapakita ang
Magbigay ng mga Gawain na nagpapakita
tinutukso ka ng iyong kaklase. Iproseso ang kanilang kasagutan.
F. Paglalapat
G. Paglalahat ng Aralin H. Pagtataya ng Aralin
Paano mo maipapakita ang iyong pagtitimpi sa sitwasyong ito? Inaasar ka ng iyong mga kaklase dahil nakita nilang ang ulam mo ay gualy lamang.Ano ang dapatmong gawin?
magtimpi ay palaging masaya at palangiti”
Ipagawa ang Isagawa Natin, Gawain 2, KM, p. 65. Ipaliwanag ng maayos ang gagawin at ang mga pamantayang gagawin sa kanilang gawain.
Ipabasa ang Dapat Tandaan sa LM. Ph. 67 Isulat ang kung nagpapakita ng pagiging mapagtimpi at kung hindi. _____ 1. Pag- iwas sa 1.Inunahan ka ng isang anumang ayaw o gulo Kinder habang nakapila _____ 2. Pagkikipag – sa pagbili sa may kantina asaran sa kapatid hanggang pero dahil batang maliit magkapikunan ay hinayaan mo na _____ 3. Pagsisikap na wag lamang. pansinin ang mga kaklaseng mapang-asar 2.Umiwas sa kaklase na _____ 4. Pagsagot sa palaging pinag-iinitan ka. magulang kapag napapagalitan _____ 5. Pagkikipagtalo sa nakakababatang kapatid sa panonood ng telebisyon Ano ang kahalagahan ng patitimpi? Isulat ang tama kung ang Gawain ay nagpapakita ng pagtitimpi.
makikita sa kahon na nasa KM, p. 66 Nasasaktan ako kasi. Nasisiyahan ako kasi… Nakapagtitimpi ako kasi… Ipabasa ang kanilang mga kasagutan at hayaang ipaliwanag sa harapan ng mga kaklase.
pagtitimpi sa bawat miyembro ng pamilya lalo na sa mga nakakabatang mga kapatid?
Ipabigkas sa mga mag – aaral.
ng pagtitimpi.
Nasigawan ka ng kaibigan mo dahil sa sinabi mo sa kaniya, ano ang gagawin mo?
“Mahal na mahal ko ang aking pamilya. Para sa kanila ay kakayanin kong magtimpi sa abot ng aking makakaya”. Ipabasa ang Dapat Tandaan sa LM. Ph. 67 Iguhit ang kung magandang dulot ng pagtitimpi at kung hindi. _____ 1. Nalalayo sa anumang away o gulo. _____ 2. Kinagigiliwan ka ng marami. _____ 3. Madalas kang mapapaaway sa ibang tao _____ 4. Madami ang nagagalit sa iyo. _____ 5. Magiging positibo ang pakikisalamuha natin sa kapwa saan man tayo magtungo
Ipabasa ang Dapat Tandaan sa LM. Ph. 67 Ibigay ang ginawang pagtitimpi sa bawat miyembro ng pamilya. 1.Tatay na medyo istrikto 2. Nanay na palaging nagpapaala ng mga dapat mong gawin sa loob ng bahay. 3.Ang bunsong kapatid na mahilig mangulit kung gumagawa ka nhtakdangaralin
Ipabasa ang Dapat Tandaan sa LM. Ph. 67 sagutin ang Subukin Natin ph.68-69.
I.Takdang -aralin
V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Sumulat ng isang pangyayari sa iyong buhay kung saan ikaw ay naging mapagtimpimpi. Isulat ang kasagutan sa inyong kwaderno.
Ano ang kahalagahan ng pagiging mapagtimpi? Ano ang nagiging resulta kapag ang tao ay marunong magtimpi?
Magbigay ng pangyayari na alam mong naisagawa mo ang iyong pagtitimpi.
Ibahagi mo sa iba ang iyong natutunan.
View more...
Comments