BANGHAY ARALIN SA PAGTUTURO NG FILIPINO 10 Panuruang Taon 2015 – 2016
I. Layunin Pagkatapos ng aralin, 90% ng mga mag-aaral ay inaasahang matamo ang mga sumusunod: 1. Nailalarawan ang kalagayan/sitwasyon ng mga tauhan. . Nailalarawan ang anyo at kalagayan ng !apor "a#o. $. Naipahahayag ang saloo#in hinggil sa mga pangyayari at usapin sa ka#anata. . Naihaham#ing ang mga tauhan sa ka#anata sa mga tao sa kasalukuyang panahon. II. Paksang-&ralin :
*agami *agamitan tan
No#'lang (l )ili#ust'rismo a. *a#anata 1 +a I#a#aw ng *u#y'rta #. *a#anata +a Ilalim ng *u#y'rta : Laptop Laptop,, #lu'to #lu'tooth oth sp'ak'r sp'ak'r,, larawan larawan,, id'o id'o lip lip
III. Pamamaraan &. Panimula at Pagganyak Pagganyak na tanong : Paparating na ang summ'r hindi #a Isa sa mga pangarap natin ay ang makapunta sa lugar gaya ng !oraay, Palawan o di kaya ang kinikilala ngayong !oraay o th' outh na 2amsur 2amsur o 2amari 2amarin's n's ur. ur. *ung *ung halim halim#awa #awa na kayo3y kayo3y ma#igy ma#igyan an ng pagkaka pagkakatao taong ng makapunta sa isa sa mga lugar na ito, alin at paano niyo gustong gugulin ang pagkakataong ito 4Ilalarawan ng mga mag-aaral ang mga lugar na ito ayon sa kanilang saloo#in o opinyon. !. Pagpapakilala 1. Ilalarawan ng mga mag-aaral ang #agay na 5ta#o5. 6agpapakita rin ng larawan ang guro kaugnay ng aralin sa unang dalawang ka#anata ng (l )ili#ust'rismo. . Ilalahad ng guro ang aralin sa pamamagitan ng isang id'o lip tungkol sa #uod ng unang dalawang ka#anata ng no#'la. a. *a#anata 1 +a I#a#aw ng *u#y'rta #. *a#anata +a Ilalim ng *u#y'rta aan man at paano man natin gustong gugulin ang ating #akasyon, par'-par'ho lang ang ating hangarin, ang masiyahan, makakilala ng mga #agong kai#igan at mali#ang kahit paano. Ngunit masiyahan at mali#ang kaya kayo kung sa pag#iyah' niyo ay gaya ng !apo !aporr "a#o ang ang iyon iyong g masa masaky kyan an at gaya gaya ng mga mga pasa pasah' h'ro ro nito nito ang ang iny inyong ong makasakay "ingnan natin, natin, talakayin at alamin alamin natin kung ano ang aking #ina#anggit na !apor "a#o. Ito ang unang ka#anata ng (l )ili na isinulat ng ating pam#ansang #ayaning si 7os' P. 8ial. $. 6anonood ang mga mag-aaral ng id'o lip, itatala nila sa kuwad'rno ang kani-kanilang nakita o napuna mula rito. 2. Pagtalakay asagutin ng mga mag-aaral ang mga katanungang may kaugnayan sa id'o lip. 4 &no ang !apor "a#o "a#o Ilarawan ang anyo at kalagayan nito. 4 inu-sino ang mga lulan o sakay ng !apor "a#o #atay sa lahi #atay sa kalagayan sa lipunan 4 &no ang kalagayan ng mga pasah'rong ito na nasa ku#y'rta Nasisiyahan #a sila3t komporta#l' sa kanilang paglalak#ay
4 !atay sa pagkakaunawa ninyo, #akit kaya sila nasa iisang paglalak#ay 4 Isa sa mga may ma#igat na dahilan ng paglalak#ay ay si onya ;itorina. ino si onya ;itorina at ano ang dahilan ng kanyang paglalak#ay 4 a gitna ng usapang ito, sino itong lalaking #iglang nangi#a#aw ang tinig na suma#at sa usapan ino si imoun a pangingi#a#aw ni imoun sa usapan, ano ang nakagugulat nitong sina#i o naging suh'stiyon ukol sa daanang ma#a#aw at liku-liko 4 ino ang #ukod tanging nakapag#ukas ng #i#ig at sumalungat sa kanya &t ano ang kanyang sina#i &t sa mga nasa#ing ito ni on 2ustodio, ano ang naging pagtugon ni imoun 4 a tingin ninyo, ang mga sinasa#i #ang ito ni imoun ay kanyang tototohanin !akit kaya niya ito ginagawa !akit pinadadaplisan niya ang mga ito 4 *ung kayo ang tatanungin, sa inyong palagay, ano #a alaga ang nais mangyari ni imoun 4 a kasalukuyang panahon, may mga tao pa #ang katulad ni imoun at ng mga Prayl' &nu-ano ang mga pagkakai#a at pagkakatulad nila . Pangkatang
Thank you for interesting in our services. We are a non-profit group that run this website to share documents. We need your help to maintenance this website.